‘เดอะ ฟอเรสเทียส์’ ปลื้มความสำเร็จการจัดงาน The Forestias Halloween 2022 ตอกย้ำ Happiness Destination
‘เดอะ ฟอเรสเทียส์’ ปลื้มความสำเร็จการจัดงาน The Forestias Halloween 2022 ตอกย้ำ Happiness Destination พร้อมชวนทุกครอบครัวร่วมตื่
โครงการเดอะ ฟอเรสเทียส์ โดย MQDC หรือบริษัท แมกโนเลีย ควอลิตี้ ดีเวล็อปเม้นต์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด หนึ่งในบริษัทผู้พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ชั้นนำของประเทศไทย ปลื้มความสำเร็จการจัดงาน The Forestias Halloween 2022 ซึ่งจัดขึ้นวันที่ 22-31 ต.ค.ที่ผ่านมา โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมงานอย่างอบอุ่นคับคั่ง และเต็มไปด้วยความประทับใจ ตอกย้ำภาพลักษณ์ความเป็น Happiness Destination สถานที่แห่งความสุขสำหรับครอบครัว ทั้งนี้ เดอะ ฟอเรสเทียส์ มีแผนจัดงานเทศกาลต่างๆ อย่างต่อเนื่องตลอดทั้งปี ซึ่งงานครั้งต่อไปที่เตรียมจัดอย่างยิ่งใหญ่ตื่นตาตื่นใจอีกครั้ง คือ เทศกาลคริสต์มาส ช่วงปลายปีนี้
นายกิตติพันธุ์ อุยยามะพันธุ์ ประธานผู้อำนวยการ บริษัท แมกโนเลีย ควอลิตี้ ดีเวล็อปเม้นต์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด และผู้อำนวยการโครงการ เดอะ ฟอเรสเทียส์ กล่าวว่า “เดอะ ฟอเรสเทียส์ ในฐานะโครงการเมืองแห่งแรกที่ออกแบบทุกมิติเพื่อการใช้ชีวิตที่มีสุขภาพดียิ่งขึ้น และมีความสุขมากขึ้น ซึ่งขณะนี้การก่อสร้างโครงการมีความคืบหน้าไปอย่างมาก โดยเฉพาะอย่างยิ่งในส่วนโครงสร้างพื้นฐาน ส่วนโครงการที่พักอาศัย และส่วนต่างๆ ตลอดจนผืนป่า เดอะ ฟอเรสเทียส์ ที่เริ่มปลูกตั้งแต่เมล็ดและต้นกล้า ณ ปัจจุบันมีความเขียวชะอุ่ม ร่มรื่น และเป็นธรรมชาติที่อุดมสมบูรณ์ขึ้นอย่างมาก โดยโครงการได้เดินหน้าจัดกิจกรรมสุดพิเศษในเทศกาลต่างๆ มาอย่างต่อเนื่อง เพื่อตอกย้ำความเป็น Happiness Destination สร้างสรรค์สถานที่ที่จะมอบช่วงเวลาแห่งความสุขและสนุกสนานให้สมาชิกในครอบครัวได้มาใช้เวลาร่วมกันอย่างมีคุณภาพ และมีความสุข”
งาน The Forestias Halloween 2022 ที่ผ่านไป มีชื่องานว่า “The Awakening Forest” The Immersive Halloween Fairy Town เป็นการรังสรรค์ดินแดนป่าลึกลับของภูต Forest Fairy ที่มีรถฟักทองนำทางพาทุกคนเดินทางข้ามผ่านอุโมงค์ทะลุมิติ สู่ดินแดนมหัศจรรย์และมนตราเพื่อร่วมผจญภัยไปกับเหล่าสัตว์ป่าน้อยใหญ่นานาชนิดบนผืนป่า เดอะ ฟอเรสเทียส์ โดยผู้เข้าร่วมงานซึ่งส่วนใหญ่มากันเป็นครอบครัว และเป็นกลุ่มเพื่อนๆ ต่างได้สนุกสนานและสัมผัสกับความสุข สนุกกับเกมหลากหลาย มุมถ่ายรูปสุดชิคที่น่ารักน่าประทับใจมากมาย เพลิดเพลินกับเมนูขนมแสนอร่อย และเสียงเพลงจากวงดนตรีแสดงสด อีกทั้งยังได้รับของรางวัลน่ารักสุดพิเศษกลับบ้านเป็นของที่ระลึก สร้างความประทับใจ และการบอกต่อๆ กันชักชวนกันมาร่วมงานอย่างต่อเนื่องตลอดทุกวันของการจัดงาน โดย 10 วันของการจัดงาน ซึ่งจัดให้มีกิจกรรมมากมายบนพื้นที่อันกว้างขวางท่ามกลางธรรมชาติของผืนป่าเดอะ ฟอเรสเทียส์ มีผู้เข้าร่วมงานประมาณเกือบ 10,000 คน
ทั้งนี้ เดอะ ฟอเรสเทียส์ ได้จัดกิจกรรมต่างๆ มาอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะในเทศกาลแห่งความสุขต่างๆ เพื่อสร้างสรรค์สถานที่ที่สมาชิกครอบครัวจะได้ชักชวนกันมาใช้เวลาร่วมกันอย่างมีความสุข ซึ่งในงานต่างๆ ได้จัดแบบจัดใหญ่จัดเต็ม เพื่อสร้างความตื่นตาตื่นใจ และความประทับใจอย่างเต็มที่ให้ทุกคนที่มาร่วมงาน
ทั้งนี้ งานครั้งต่อไปจะเป็นงานเทศกาลคริสต์มาสในช่วงปลายเดือนธันวาคมนี้ ที่โครงการ เดอะ ฟอเรสเทียส์ บางนา กม.7 ซึ่งรายละเอียดของการจัดงานจะมีการแจ้งให้ทราบอีกครั้ง โดยผู้สนใจสามารถติดตามข่าวสารได้ที่ Facebook: MQDC - Magnolia Quality Development Corporation หรือ LINE Official: MQDC
โครงการ ‘เดอะ ฟอเรสเทียส์’ ตั้งอยู่บนที่ดินขนาด 398 ไร่ บนถนนบางนา-ตราด ซึ่งเป็นเส้นทางสู่พื้นที่ระเบียงเศรษฐกิจพิเศษภาคตะวันออก หรือ EEC ที่กำลังเติบโตและพัฒนาอย่างรวดเร็ว โดยพื้นที่อันกว้างใหญ่ของ ‘เดอะ ฟอเรสเทียส์’ ประกอบไปด้วยพื้นที่สวนสาธารณะ ธรรมชาติ โครงการที่พักอาศัยหลากหลายแบรนด์ที่ตอบโจทย์หลากหลายไลฟ์สไตล์และช่วงวัย รวมไปถึงพื้นที่เพื่อกิจกรรมชุมชนต่างๆ และพื้นที่เชิงธุรกิจที่มุ่งเน้นส่งเสริมการใช้ชีวิตอย่างมีสุขภาพดี ท่ามกลางธรรมชาติและสภาพแวดล้อมที่มีคุณภาพ
No comments