Home
/
สังคมทั่วไป
/
มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง มอบโล่เกียรติคุณ อาสาสมัครดีเด่น ประจำปี 2566 ให้แก่อาสาสมัครมูลนิธิฯ
มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง มอบโล่เกียรติคุณ อาสาสมัครดีเด่น ประจำปี 2566 ให้แก่อาสาสมัครมูลนิธิฯ
มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง มอบโล่เกียรติคุณ อาสาสมัครดีเด่น
ประจำปี 2566 ให้แก่อาสาสมัครมูลนิธิฯ
วันจันทร์ ที่ 8 มกราคม พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคาร 2 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย กรุงเทพฯ : มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง นำโดย นายวิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการฯ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายวิรุฬ เตชะไพบูลย์ ที่ปรึกษาประธานกรรมการ,นายสัก กอแสงเรือง รองประธานกรรมการฯ,นายวิชิต ชินวงศ์วรกุล รองประธานกรรมการฯ และคณะกรรมการมูลนิธิฯ ร่วมในพิธีมอบโล่เกียรติคุณ อาสาสมัครดีเด่น ประจำปี พ.ศ.2566 ให้แก่อาสาสมัคร ประกอบด้วย อาสาสมัครกู้ภัย-กู้ชีพ อาสาสมัครบริการ อาสาสมัครศิลปิน อาสาสมัครจราจร อาสาสมัครหน่วยแพทย์ อาสาสมัครอินทรี อาสาสมัครแจ้งข่าว (คำรพ) รวม 191 ท่าน เพื่อเป็นรางวัล แทนคำขอบคุณ และเป็นขวัญกำลังใจในการปฏิบัติงานร่วมกับมูลนิธิฯให้ดียิ่งขึ้นไป ซึ่งการคัดเลือกอาสาสมัครดีเด่น คณะอนุกรรมการฝ่ายปฏิบัติการ ได้กำหนดคุณสมบัติและหลักเกณฑ์ในการพิจารณา และได้แต่งตั้งคณะกรรมการเพื่อคัดเลือกอาสาสมัครทั้ง 7 ประเภท โดยมี นายอรัณย์ โตทวด ผู้จัดการใหญ่มูลนิธิฯ เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นายสดใส โรจนวิชัย อาสาสมัครศิลปินเป็นผู้แทนกล่าวขอบคุณ โดยบรรยากาศเปี่ยมไปด้วยความอบอุ่น ยินดี ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคาร 2 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย กรุงเทพ![1704721172266 1704721172266](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh76MoZ3pTCnQaYKVbzzD8TGo-vbjPoZQZFS0811fBUeeRhbLNJR86rtbMYrnmDh3OcTjHSXZRbHKlzMKvqkMV85mMxvbwVak77pcFLfipFPk075IdMGSGNN3vSY3RrtjZ4MQSG1Ml_ebl_DKJplkX0mDplCiOF98Oz3x9F2edyx112Cksu2ZZ1yQmtZ2U/s16000/1704721172266.jpg)
![1704721172542 1704721172542](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmt2FYFagHdZtR1R3kRyDYzRHCS4NM-fVLqZkmm_ZAVKZqRxU65Shq1CzUbW2GDFanqpPY3LVM0-c98uhWjC4p3gr5DwP_grwQeWP94eDMq0zBQnYQauXmF1uEODxYmPBjkWxE69MxdAHb9YprFj-Vs40x3xIthHWL0cnXkAzG9RJDf83UR90KiimpOlQ/s16000/1704721172542.jpg)
![1704721172266 1704721172266](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh76MoZ3pTCnQaYKVbzzD8TGo-vbjPoZQZFS0811fBUeeRhbLNJR86rtbMYrnmDh3OcTjHSXZRbHKlzMKvqkMV85mMxvbwVak77pcFLfipFPk075IdMGSGNN3vSY3RrtjZ4MQSG1Ml_ebl_DKJplkX0mDplCiOF98Oz3x9F2edyx112Cksu2ZZ1yQmtZ2U/s16000/1704721172266.jpg)
![1704721172542 1704721172542](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjmt2FYFagHdZtR1R3kRyDYzRHCS4NM-fVLqZkmm_ZAVKZqRxU65Shq1CzUbW2GDFanqpPY3LVM0-c98uhWjC4p3gr5DwP_grwQeWP94eDMq0zBQnYQauXmF1uEODxYmPBjkWxE69MxdAHb9YprFj-Vs40x3xIthHWL0cnXkAzG9RJDf83UR90KiimpOlQ/s16000/1704721172542.jpg)
นายวิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการมูลนิธิฯ ได้กล่าวให้โอวาท และกล่าวชื่นชมในความเสียสละ ที่ได้ช่วยกันทำงานตามแนวทางของหลวงปู่ไต้ฮง ในการทำกุศลสงเคราะห์แก่ผู้ยากไร้และผู้ประสบภัย โดยไม่เลือกชั้น วรรณะ เชื้อชาติ ศาสนา เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของมูลนิธิฯ ที่จะ “ช่วยชีวิต รักษาชีวิต สร้างชีวิต” และเพื่อเป็นการทำความดีตอบแทนคุณแผ่นดิน รวมทั้งกล่าวขอบคุณอาสาสมัครมูลนิธิฯ ทุกท่าน ที่ได้เสียสละกำลังกาย กำลังใจและกำลังทรัพย์ ปฏิบัติงานสาธารณกุศลอันเป็นประโยชน์ต่อสังคม ประเทศชาติ อีกทั้งยังเป็นความภาคภูมิใจและเป็นกุศลอันยิ่งใหญ่ให้กับตัวท่านเองและครอบครัว
ตลอดระยะเวลากว่า 113 ปีที่ผ่านมา ที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ได้ขยายขอบข่ายโครงการต่างๆ ออกไปอย่างกว้างขวาง “อาสาสมัคร” เป็นกำลังสำคัญหนึ่งที่ทำให้มูลนิธิฯ ได้รับการยอมรับและศรัทธาจากประชาชน ด้วยภารกิจของมูลนิธิฯ ไม่เพียงแต่บำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่ผู้ตกทุกข์ได้ยากโดยไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนา เท่านั้น แต่ยังได้พัฒนาคุณภาพชีวิตอีกในหลายๆ ทาง เพื่อเป็นองค์กรสาธารณกุศลที่ช่วยเหลือประชาชนครบวงจรในทุกๆ ด้าน ต่อไป
ตลอดระยะเวลากว่า 113 ปีที่ผ่านมา ที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ได้ขยายขอบข่ายโครงการต่างๆ ออกไปอย่างกว้างขวาง “อาสาสมัคร” เป็นกำลังสำคัญหนึ่งที่ทำให้มูลนิธิฯ ได้รับการยอมรับและศรัทธาจากประชาชน ด้วยภารกิจของมูลนิธิฯ ไม่เพียงแต่บำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่ผู้ตกทุกข์ได้ยากโดยไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนา เท่านั้น แต่ยังได้พัฒนาคุณภาพชีวิตอีกในหลายๆ ทาง เพื่อเป็นองค์กรสาธารณกุศลที่ช่วยเหลือประชาชนครบวงจรในทุกๆ ด้าน ต่อไป
ติดตามข่าวสาร และกิจกรรมงานสาธารณกุศลมูลนิธิป่อเต็กตึ๊งได้ที่ เว็บไซต์ www.pohtecktung.org และ เฟซบุ๊ก แฟนเพจ www.facebook.com/atpohtecktung
No comments