![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgl78OaQsqmntKlbP9u-8uqlMZ60n36vFSge4JKyyoXeNXgw1ySrNN2pMfjH_ghKsshvbTzTABIJHvw6fMuIEWqVkdH56mQVrpUerW2BGQ3VCdGv58uQtlnY_mQzJqX343zfwpw-oHyg-5pxlmPwhXXKWQ8EfsfYnFZgLnPxonZ_5bqdktZMI3IZmIM/w640-h426/Photo%20Caption%20Maxfood.jpg)
แม็คซ์ฟู๊ด กรุ๊ป ปลื้มต่างชาติแห่ออเดอร์ไอศกรีมผลไม้และโมจิ ไอศกรีม ล่าสุดกวาดลูกค้ายุโรป-ออสเตรเลียเพิ่ม คาดเป้าปีนี้ 500 ล้านบาท
นายฐานพงศ์ จุ้ยประเสริฐ กรรมการผู้จัดการ (คนกลาง) นายชุมพล ผิวผ่อง (ที่หนึ่งขวามือ) นางสาวพรพิศ อินธิราช (ที่สองซ้ายมือ) และนางนภาภรณ์ จุ้ยประเสริฐ (คนแรกซ้ายมือ) ผู้บริหารบริษัทฯ พร้อมด้วยนายธนพล เลิศสุวานนท์ ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด (ที่สองขวามือ) บริษัท แม็คซ์ฟู๊ด กรุ๊ป จำกัด ร่วมกันแถลงข่าวความสำเร็จในการรุกตลาดต่างประเทศของไอศกรีมซอร์เบในลูกผลไม้ไทย จนก้าวขึ้นเป็นไอศกรีมผลไม้อันดับหนึ่งของประเทศเกาหลีและเป็นที่นิยมในอีกหลายประเทศ พร้อมเปิดตัวผลิตภัณฑ์ใหม่ โมจิ ไอศกรีม ที่ล่าสุดสามารถบุกตลาดยุโรปและออสเตรเลียได้สำเร็จ ทำให้คาดว่าเป้ารายได้ปีนี้จะเติบโตถึง 500 ล้านบาท เมื่อเร็วๆ นี้
No comments