กลุ่มเอสซีบี เอกซ์ จัดพิธีถวายผ้ากฐินประจำปี 2565 สืบทอดประเพณีที่สำคัญทางพระพุทธศาสนา ณ วัดป่ารัตนวัน จังหวัดนครราชสีมา
กลุ่มเอสซีบี เอกซ์ จัดพิธีถวายผ้ากฐินประจำปี 2565 สืบทอดประเพณีที่สำคัญทางพระพุทธศาสนา ณ วัดป่ารัตนวัน จังหวัดนครราชสีมา
กลุ่มเอสซีบี เอกซ์ จัดพิธีถวายผ้ากฐินประจำปี 2565 ณ วัดป่ารัตนวัน ตำบลวังหมี อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา เพื่อเป็นการสืบทอดทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และสืบทอดประเพณีที่สำคัญของพุทธศาสนิกชน ซึ่งจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี โดยมี คุณอภิพันธ์ เจริญอนุสรณ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ออโต้ เอกซ์ จำกัด เป็นผู้แทนบริษัทในกลุ่มเอสซีบี เอกซ์ นำคณะผู้บริหารและพนักงานบริษัทในกลุ่มเอสซีบี เอกซ์ ร่วมในพิธี ได้ปัจจัยในการทำบุญกว่า 3.23 ล้านบาท
ในโอกาสนี้กลุ่มเอสซีบี เอกซ์ ได้สนับสนุนของใช้จำเป็นให้แก่ผู้สูงอายุชุมชนบ้านคลองปลากั้งและสนับสนุนการศึกษาให้กับนักเรียน โรงเรียนบ้านคลองทราย จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-01.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-04.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-02.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-03.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-05.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-06.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-07.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-08.jpg)
![](https://www.scb.co.th/content/dam/scb/about-us/news/images/202210/scb-katin-2565-09.jpg)
No comments