![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqWmOCae56sgddhaVMQpFcJp9vvSPhP58N2gRu91Rn7yOiuuiF0sm2fnauXC4GPIs2Z4um8x8cpvy5OJLaFz3GvGtAM6s5xnU3P481_2GrQp8SsnPKZs9Dm6Y4V08SeVBFgr2B8_XPbJ1XV9LqYdR3O6CFeLR9wB91UmA92g52QB6Pb2UegQdhv8Gr/w640-h640/IMG_7924.JPG)
We are 95! Mater Deiโรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย โดย สมาคมศิษย์เก่ามาแตร์เดอีวิทยาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ในงาน “We are 95! On the road to Mater Dei's Centenary"
ประกาศความพร้อมรวมพลังความรักความผูกพันของนักเรียนเก่าและนักเรียนปัจจุบันครั้งยิ่งใหญ่ เพื่อร่วมฉลองครบรอบ 95 ปี โรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย โดย สมาคมศิษย์เก่ามาแตร์เดอีวิทยาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ในงาน “We are 95! On the road to Mater Dei's Centenary" ที่จะจัดขึ้นวันเสาร์ที่ 19 พ.ย. นี้
ซึ่งการันตีว่าจะเปิดฉากอย่างสุดอลังการ เพราะแค่ได้เห็นชื่อทีมดรัมเมเยอร์กิตติมศักดิ์ที่จะมานำขบวนพาเหรดทีมกีฬาทั้ง 4 สี ประกอบด้วย ท่านผู้หญิงวิวรรณ วรวรรณ เศรษฐบุตร (MD21) ตามด้วย ยุวดี จิราธิวัฒน์ (MD42-สีเหลือง) ,กฤษณา อัมพุช (MD45-สีเขียว) ,เพ็ญศิริ วงษ์คำ (MD45-สีแดง) และ ชนินทร ปัญญาดิลก (MD50-สีฟ้า) ก็การันตีได้ว่างานนี้ยิ่งใหญ่สุดปังแน่นอน!!
แถมยังรวมทัพเชียร์ลีดเดอร์กิตติมศักดิ์ที่พร้อมใจกันมาหวนรำลึกถึงบรรยากาศเก่าๆ อาทิ วิภาดา โทณะวณิก, ศิวพร บุญยเกียรติ, อินทริยา หนูเทพ, นิตย์สินีย์ จิราธิวัฒน์, นนทกานต์ ทัพพะรังสี, ชมพูนุท ลี้อิสระนุกูล, สินีนารถ เองตระกูล, เพียงพร สุวรรณประทีป, ฝนพา ปราโมช ณ อยุธยา, ดวงกมล อมาตยกุล ฯลฯ พร้อมศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบันคนดังหลากหลายวงการที่พร้อมใจยกขบวนมาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง ในวันเสาร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2565 นี้ ตั้งแต่เวลา 15.30 - 24.00 น. ณ โรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย
No comments