![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEg2dgRrOZEVDjPV5rDRdD7IwunCFAzjqEw8Lv-fiY459bunsk0hmvpbLpNEG4pUfDyWZh58TxoUSk-f2GxkCTRwlH9d-PivBcNJW97HEPvVnktK94uBca5QL0TmcQHFM6cBgTDKbSkQnovwSRPPnP34me0G1PRSFpODSw48Hy5mWS0Ox12EZIBJpJy9=w516-h640)
“บุ๋ม-ปนัดดา” คอนเฟิร์ม “บ่วงใบบุญ” สนุก
“กวาง-จอย-โอ” ส่งบทกันมันส์
พอแฟนๆ ทราบข่าวมาว่า “จอย ศิริลักษณ์” กลับมาแสดงละคร ยอมหวนคืนวงการในรอบ 9 ปี ก็ถูกจับตามองมากที่สุดตั้งแต่ละครยังไม่ออกอากาศ สำหรับ “บ่วงใบบุญ” ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง8 พอออกอาศไปได้ไม่กี่ตอน กระแสดีเกินคาด ขนาดตัวแม่แห่งวงการบันเทิงไทย “บุ๋ม-ปนัดดา” ถึงกับออกมาคอนเฟิร์มว่าบทสนุกจริง ติดตามดูทุกตอน เอาเป็นว่าถ้าไม่ดีจริง สาวบุ๋มไม่กล้าการันตีขนาดนี้แน่ๆ
“บุ๋ม ปนัดดา” บอกว่าเป็นแฟนคลับตัวยง จนคลั่งมาก หลายคนคงเป็นที่รู้กันว่า สาวบุ๋มเป็นคนค่อนข้างพูดตรงไปตรงมา และไม่มีทางอวยอะไรง่าย ๆ หากไม่รู้ หรือไม่ชอบจริง แถมงานนี้เธอกล้าการันตี คอนเฟิร์มถึงความ สนุกในการรับชมละครบ่วงใบบุญว่า ติดงอมแงม จนไม่ยอมพลาดทุกตอนอีกคน เรียกว่าใครไม่ดูละครบ่วงใบบุญ พลาดมาก ยิ่งไปกว่านั้น เจ้าตัวยังเอ่ยปากว่า เห็นการแสดงของพี่กวางไม่เคยเห็นพลิกบทบาทร้ายกาจขนาดนี้ ด้านสาวจอย ถึงขั้นอดชมไม่ได้ว่าทั้งลุ้น ทั้งสงสาร จริงๆ ในเรื่องรับบทเป็นสาวพูดไม่ได้ แต่เล่นได้แสดงสีหน้าอารมณ์ได้เศร้ามาก จนอินตามจริงๆ ไม่แปลกใจที่บทนี้ทำให้ จอย ยอมกลับมาเล่นละครในรอบหลายปี แถมเอาใจช่วยสาวจอยทุกตอน ส่วนโอเจ้าตัวเชื่อในศักยภาพด้านการแสดงของหนุ่มโออยู่แล้ว และไม่น่าเชื่อว่าเล่นเป็นบทจิตเภท สติหลุดได้น่ากลัว สมจริงมาก กว่าตนเคยจินตนาการไว้ แถมละครเรื่องนี้เป็นการรวมตัวนักแสดงที่มากความสามารถ ระดับแถวหน้าเมืองไทย ที่มาร่วมสร้างสีสันให้กับละครเรื่องนี้ จนเข้มข้น ยิ่งไม่ดู ไม่ติดตามไม่ได้ แบบไม่ควรพลาดจริงๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEhjL9qfiPb7VjME6zU6BMGGVe22sGpLrfi-orGHzY7JYKOeDSOQm0z4rx4UVQwsehCB18KiBc2E7y4WrfFPVE1dFrTQSW_lOb-UCCkl83SzsOfIRT6nA6jbUCRqAj_88tygVzoSc_aKdHkICF42b9CIRn4GCnaGVWQeQJ-8by4WEHRr6EFwsKx6D5qK=w640-h622)
เรียกได้ว่าตัวแม่แห่งวงการบันเทิง ออกมาคอนเฟิร์มว่าคลั่งขนาดนี้ จะไม่ติดตามรับชมกันได้อย่างไร สามารถติดตามชมความเข้มข้นได้ในละคร“บ่วงใบบุญ” ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง8 ทุกวันจันทร์-พฤหัสบดี เวลา 20.30น. อย่าลืมไปดูกันนะจ๊ะ แซ่บไม่ไหว ขอบอก
No comments