![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivrDVzX7tq2hu9OZBa6WEvO3VPCcxlh1zGWHkkUPSAPcULDYmiJC3nmDohsAG_wO5H2_QozBF2aQeZFGYdZkL7ER4TBKJ2r8XOduyuW3L1rOBAWQoEZwtmYSeP7YGLhgUaChBHLkhFpxBjAP4BeslYzFNVjMI1wIFkxequUi3LcX2DEoGy8_a_BBuqKbCI/s16000/%E0%B8%94%E0%B8%A3.%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B9%8C%20%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%B2.jpg)
สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ชวนผู้ประกอบการ #มา
รักษ์กัน
เพื่อการผลิตและการบริโภคที่ยั่งยืนด้วย “ฉลาก
เขียว”
สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย หรือ TEI นำโดย ดร.วิจารย์ สิมาฉายา ท่านผอ.ของชาวTEI ขานรับแนวทางรัฐบาลเดินหน้ากระตุ้นการสร้างความยั่งยืนต่อเนื่อง เปิดเวทีเสวนา #มารักษ์กัน เพื่อการผลิตและการบริโภคที่ยั่งยืนด้วยฉลากเขียว โดยมีตัวแทนภาครัฐและภาคเอกชน อาทิ กรมควบคุมมลพิษ กรมบัญชีกลาง การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค กลุ่มผลิตภัณฑ์วัสดุก่อสร้าง ผลิตภัณฑ์สำหรับบ้านและที่อยู่อาศัย ผลิตภัณฑ์เครื่องใช้สำนักงาน กระดาษและผลิตภัณฑ์ยานยนต์ ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนถึงประเด็น ฉลากสิ่งแวดล้อมกับการส่งเสริมธุรกิจ และทิศทางของการผลิตอย่างยั่งยืน (Sustainable Production) และการบริโภคอย่างยั่งยืน (Sustainable Consumption) ทั้งในเชิงนโยบายและการปฏิบัติเพื่อที่จะนำไปสู่การพัฒนาและใช้ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมอย่างสมดุล โดยในงานครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ดร.วิจารย์ สิมาฉายา ผู้อำนวยการสถาบันสิ่งแวดล้อมไทย เปิดงานในวันพุธ ที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 14.00-16.30 น. ณ สถาบันเพื่อการยุติธรรมแห่งประเทศไทย (TIJ Academy)
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมเกี่ยวกับงาน ชวนมารักษ์กัน เพื่อการผลิตและการบริโภคที่ยั่งยืนด้วยฉลากเขียวได้ที่ Facebook : https://www.facebook.com/tei.or.th website : www.tei.or.th
ฉลากเขียว.. เลือกเพื่อเรา รักษ์เพื่อโลก #TEI #สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย #ฉลากเขียว #Sustainable #ฉลากสิ่งแวดล้อม
No comments