![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi44vxu3O5MxD-uN1ntyiiQUEWnqMMAsfoB_gN5wGTg4hTKNgT-Q4hm-GS5L4skXqki9eU1-4gZ2-XubIAef-cZHqW0yVnJ2d3BC2PYa5P6Lqi60riekODTf7puD-4MzY5u-Cc0VdTPE6__GQEaZVAAu6v9uidiVEyNMdSeTNe2ld_E7AJWC-gRbccnKsTL/w640-h426/EpsonxLPGA%20(2).jpg)
เอปสันย้ำเดินหน้าสนับสนุน LPGA
ภายหลังจบทัวร์นาเมนท์ฮอนด้า แอลพีจีเอ ไทยแลนด์ ครั้งที่ 17 ซึ่งจัดขึ้นที่สนามสยามคันทรีคลับ โอลด์คอร์ส พัทยา บริษัท ไซโก้ เอปสัน คอร์ปอเรชั่น ผู้นำด้านเทคโนโลยีเครื่องพิมพ์และโปรเจคเตอร์ของโลก ได้ประกาศกระชับความร่วมมือกับสมาคมกีฬากอล์ฟอาชีพสตรี หรือ LPGA เพื่อขับเคลื่อนอุดมการณ์ขององค์กรในการสร้างสังคมที่ยอมรับในเรื่องความหลากหลายและความเท่าเทียมกัน รวมถึงเป้าหมายในด้านความยั่งยืน ผ่านการเป็น Global Partner ของรายการฮอนด้า แอลพีจีเอ เป็นปีที่ 3 ติดต่อกัน เอปสันยังให้การสนับสนุนด้านเทคโนโลยีและผลิตภัณฑ์ของเอปสันในการปฏิบัติงาน โดยบริษัทฯ หวังว่าการสนับสนุนทัวร์นาเมนท์นี้จะสามารถมอบโอกาสให้นักกอล์ฟหญิงที่มีศักยภาพจำนวนมากในการไล่ตามความฝันที่จะได้ลงแข่งและชนะในทัวร์นาเมนท์ระดับโลกของ LPGA และได้พัฒนาวงการกอล์ฟหญิงทั่วโลกต่อไป
No comments