สยามดิสคัฟเวอรี่ ชวนทุกคนมาฉลองปีมังกร และ วันวาเลนไทน์ ในงาน Love Of Discovery
สยามดิสคัฟเวอรี่ ชวนทุกคนมาฉลองปีมังกร และ
วันวาเลนไทน์ ใน
งาน Love Of Discovery
สยามดิสคัฟเวอรี่ ดิเอ็กซ์พลอราทอเรี่ยม ตอกย้ำการเป็น The Biggest Arena of Lifestyle Experiments ที่เปรียบเสมือนสนามประลองพลังอำนาจแห่งความคิดสร้างสรรค์อันยิ่งใหญ่ พร้อมให้ทุกคนเข้ามาค้นพบ (Experiment), สร้างสรรค์ (Create) และพัฒนา (Cultivate) ได้ไม่รู้จบ ชวนทุกคนมาฉลองเทศกาลปีมังกร และ วันวาเลนไทน์ ในงาน Love Of Discovery ภายใต้แคมเปญ Year Of The Dragon : A celebration of luck, love & prosperity เฉลิมฉลองรับความโชคดี ความรักและความสำเร็จ ระหว่างวันที่ 5-29 กุมภาพันธ์ 2567
เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองเทศกาลพิเศษนี้ ขอเชิญมาร่วมสัมผัสสุดยอดผลงานศิลปะมังกร จากการออกแบบของศิลปินระดับโลกชาวอเมริกัน ที่เป็นที่รู้จักในนาม Anchorball หรือ เคน เคลเลอร์ (Ken Kelleher) ประติมากรชื่อดังระดับโลกชาวอเมริกันผู้เชี่ยวชาญเรื่องการรังสรรค์อาร์ต อินสตอลเลชั่นขนาดยักษ์ ที่ได้จัดแสดงผลงานไปทั่วโลกได้ออกแบบมังกรที่แสดงถึงตัวตนของสยามดิสคัฟเวอรี่ได้เป็นอย่างดี ภายใต้คอนเซ็ปท์ “Mystical Timeless Dragon” คือ การสื่อถึงการหลอมรวมอดีต ปัจจุบัน และ อนาคต เข้าไว้ด้วยกัน มังกรมีความมิลเลนเนี่ยม รุ่นใหม่ สะท้อนถึงธรรมชาติของเวลาที่ย่อมมีการปลี่ยนแปลงจากรุ่นสู่รุ่น
ทุกพื้นที่ในสยามดิสคัฟเวอรี่เต็มไปด้วยผลงานการตกแต่งที่น่าค้นหา เพื่อให้ทุกคนได้เข้ามาค้นพบประสบการณ์ใหม่ และยังเต็มไปด้วยกิจกรรมมากมาย พบกับ “บันไดมังกร” ร่วมเสี่ยงทายลุ้นรับคูปองส่วนลดมากมาย หรือเสี่ยง “เซียมซีดิจิทัล” (Draw Your Digital Luck with Seamsee) ให้ทุกคนมาลุ้นดวงปังกันในปีนี้ พร้อมดื่มด่ำไปกับ “Coffee Truck” เสิร์ฟเครื่องดื่มร้อน-เย็น บริเวณดิสคัฟเวอรี่ พลาซ่า และด้านในชั้น G พบกับ “มุมดอกไม้จากร้าน ARES“ เต็มไปด้วยดอกไม้นานาชนิดที่สามารถเลือกทำเป็นช่อมอบให้กับคนพิเศษ มอบในวันวาเลนไทน์
พร้อมมาเลือกของขวัญให้คนพิเศษได้ที่ร้าน “ลอฟท์” ไลฟ์สไตล์ช้อปชื่อดังจากญี่ปุ่น กับแคมเปญ “Loft Love Life” พบกับ การ์ดและซองมงคล หลากดีไซน์ ต้อนรับตรุษจีนปีมังกร, Sonny Angel คอลเลคชั่นพิเศษ ต้อนรับเดือนแห่งความรัก, การ์ดอวยพร, ตุ๊กตา และอีกมากมาย
![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2024/02/02.Love-Of-Discovery-e1707297766938.jpg)
จากนั้นยังสามารถไปชิมชนมหวานที่ “Love market” พบกับขนมมากมาย อาทิ บราวนี่ช็อตเคลือบซอสสตรอเบอรี่ บราวนี่หลากหลายหน้า จากร้าน Memorize Brownie, คุ๊กกี้ ช็อกโกแลต จากร้าน Rila Kakao, คุกกี้ จาก chewy cookies และโกโก้ จากร้านมิดไนท์อะโกโก้ ตั้งแต่วันนี้ ถึง18 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ชั้น 3 สยามดิสคัฟเวอรี่
นอกจากนี้ตลอดเดือนกุมภาพันธ์ พบกับมินิคอนเสิร์ตจากศิลปินมากมาย ที่จะมามอบความสุขผ่านเสียงเพลง ตั้งแต่วันที่ 7 ก.พ. พบกับ วง Primetime, วันที่ 14 ก.พ. พบกับ นนท์ ธนนท์, วันที่ 21 ก.พ. Meet&Greet กับ จิมมี่ แคมป์ บาส เพชร จากซีรีส์น้องใหม่ ไทม์ ผ่านเวลา (Time The Series) และ 28 ก.พ. พบกับ Playboyy The series
พร้อมรับโปรโมชั่น “SIAM DISCOVERY YEAR OF THE DRAGON” เมื่อช้อปสินค้าภายในร้านค้าและเคาน์เตอร์แบรนด์ที่ร่วมรายการ รับ SIAM GIFT CARD มูลค่า 100 บาท เมื่อช้อปครบ 4,000 บาทขึ้นไป หรือรับ SIAM GIFT CARD มูลค่า 300 บาท เมื่อช้อปครบ 8,000 บาทขึ้นไป แลกรับ SIAM GIFT CARD ได้ที่ REDEMPTION COUNTER สยามดิสคัฟเวอรี่ชั้น G ตั้งแต่วันที่ 26 ม.ค. 67- 26 ก.พ. 67
สยามดิสคัฟเวอรี่ ขอชวนมาร่วมสัมผัสประสบการณ์พิเศษในงาน Love Of Discovery ภายใต้แคมเปญ Year Of The Dragon : A celebration of luck, love & prosperity ระหว่างวันที่ 5-29 กุมภาพันธ์ 2567 ณ สยามดิสคัฟเวอรี่ ดิเอ็กซ์พลอราทอเรี่ยม
No comments