![](https://siamrath.co.th/files/styles/1140/public/img/20220406/3b2422fdfed98a26b2aeed8a5444fb72a24b952ad99323d5b6717ecb5ecfd0fb.jpg?itok=E6EP9eCO)
สถานเอกอัครราชทูตแคนาดา ร่วมกับ ไอคอนสยาม
เชิญชมนิทรรศการภาพ “Take Your Seat Together:ถ่ายทอดเรื่องราวของประเทศแคนาดาและไทยผ่านมุมมองของคนไกลที่มาชวนไปด้วยกัน”
ณ ICONLUXE Pop Up Space ชั้น 1 ไอคอนสยาม
กรุงเทพฯ ประเทศไทย ( 5 เมษายน 2565) สถานเอกอัครราชทูตแคนาดาประจำประเทศไทย ร่วมกับ ไอคอนสยาม และพันธมิตรทั้งภาครัฐและเอกชน ได้แก่ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย กลุ่มบริษัทสยามพิวรรธน์ โรงแรมเพนนินซูลา กรุงเทพฯ ฟูจิ ฟิลม์ ปรินท์ไลฟ์ สายการบินเตอร์กิชแอร์ไลน์ ไฟลท์เซ็นเตอร์ มูลนิธิเส้นทางธรรมชาติแห่งแคนาดา สมาคมภูมิศาสตร์แห่งแคนาดา และกระทรวงการต่างประเทศ จัดนิทรรศการ “Take Your Seat Together ถ่ายทอดเรื่องราวของประเทศแคนาดาและไทยผ่านมุมมองของคนไกลที่มาชวนไปด้วยกัน” เพื่อเป็นการฉลองครบรอบ 60 ปี ของความสัมพันธ์ทางการทูตของประเทศแคนาดาและประเทศไทย แสดงให้เห็นถึงความผูกพันระหว่างประชาชนของทั้งสองประเทศที่มีมาอย่างยาวนาน แม้ว่าความห่างทางภูมิศาสตร์และความแตกต่างทางสภาพภูมิอากาศจะแยกสองประเทศห่างจากกัน แต่หลายสิ่งที่อยู่ในค่านิยม ทัศนคติ และจิตวิญญาณของผู้คนได้เชื่อมโยงไว้ด้วยกัน อีกทั้งเพื่อต้อนรับบรรยากาศของความสุขความสนุกในช่วงเทศกาลสงกรานต์หรือวันขึ้นปีใหม่ไทยที่กำลังจะมาถึงนี้ โดยนิทรรศการจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1 – 30 เมษายน 2565 ณ ICONLUXE Pop Up Space ชั้น 1 ไอคอนสยาม
![ดร.ซาราห์ เทย์เลอร์ เอกอัครราชทูตแคนาดาประเทศไทย](https://siamrath.co.th/files/styles/insert/public/img/20220406/51d210cc5da6cae9dd88d0768d5e328ff92bfc3c577eeeffb24b836abc0c0a3f.jpg?itok=ELAaUMEw)
![แรนดี้ - สเปนเซอร์ แวนเดอร์สตาร์เรน 2 ช่างภาพ เจ้าของผลงาน](https://siamrath.co.th/files/styles/insert/public/img/20220406/6e1e7a5f08503baf0ab0d881dfb3f11756283439856e2612bcba34ff5ef50c80.jpg?itok=s7QuCWeK)
สำหรับนิทรรศการ Take Your Seat Together ไปด้วยกัน นี้ เป็นผลงานการถ่ายภาพของช่างภาพสองพ่อลูกชาวแคนาดาที่เดินทางถ่ายภาพผลงานมาแล้วทั่วโลก แรนดี้ แวนเดอร์สตาร์เรน ในฐานะช่างภาพหลักผู้ที่ริเริ่มการเล่าเรื่องราวทั่วโลกผ่านภาพชุด “Take Your Seat” และลูกชายของเขา สเปนเซอร์ แวนเดอร์สตาร์เรน ในฐานะช่างภาพรองและผู้กำกับงานดิจิทัลของนิทรรศการครั้งนี้ ภาพถ่ายทั้งหมดแสดงให้เห็นถึงการถ่ายทอดเรื่องราวมุมมองต่างๆ จากสถานที่ที่ทั้งสองได้เดินทางไป โดยใช้สัญลักษณ์เก้าอี้สีแดงตั้งเด่นอยู่ภายในภาพ
นิทรรศการ Take Your Seat Together ไปด้วยกัน แสดงให้เห็นถึงความงามที่แท้จริงและมีเอกลักษณ์ รวมทั้งความเหมือนของประเทศไทยและแคนาดา โดยมีการนำภาพถ่ายขนาดใหญ่ที่สะท้อนความพิเศษและความหลากหลายของมนุษย์และสิ่งแวดล้อมทางธรรมชาติในประเทศแคนาดา ได้แล้วตั้งแต่วันนี้ - 30 เมษายน 2565 ณ ICONLUXE Pop Up Space ชั้น 1 ไอคอนสยาม สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมและตัวอย่างภาพ สามารถดูเพิ่มเติมได้ที่ https://www.takeyourseattogether.com
![](https://siamrath.co.th/files/styles/insert/public/img/20220406/695ad6d705f94416b59ff177970266c50c47853144695c84fd4dda9302589a01.jpg?itok=rAi76SZi)
![Take Your Seat Together](https://siamrath.co.th/files/styles/insert/public/img/20220406/f3aa8bf57ab1b9ec0aba0a35efdd6d8a47456870c33d0e7b491b670851fff368.jpg?itok=5ZFGmhpw)
![](https://siamrath.co.th/files/styles/insert/public/img/20220406/09f9d41089a8e301a9f13e6cced95735138c379994681c9f626b36a96ee07610.jpg?itok=EBhd78Ya)
No comments