“เอ ศุภชัย” ปลื้มใจ ส่งเด็กปั้น ขึ้นเวทีคอนเสิร์ตใหญ่ครั้งแรก มอบเพลงส่งความสุขปีใหม่ “เรื่องเล็กเรื่องสำคัญ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhalJS_wM80mqa5EhB7zmtIDmJqyNcIK_BNSGMWwRTYcdh8fOImhdr38gLTI-QAb1qKEHDkUiOOYuWVhNK6R65Y4MaAnIXC-ATL23wDdoaycTDxzSeBdzt8-XxXEfgEOQBO6UezyoChYeb3YHha3OE7UcfxC5EMAc3hM80ZrVpzG_K4AYN4cZnUWCFCXYpZ/w640-h426/1702913075087.jpg)
“เอ ศุภชัย” ปลื้มใจ ส่งเด็กปั้น ขึ้นเวทีคอนเสิร์ตใหญ่ครั้งแรก
มอบเพลงส่งความสุขปีใหม่ “เรื่องเล็กเรื่องสำคัญ”
มีเรื่องให้ปัง มีเรื่องให้เซอร์ไพรส์ตลอดสำหรับผู้จัด นักปั้นดาราคนเก่ง เอ ศุภชัย ศรีวิจิตร เพราะล่าสุดก็สร้างเซอร์ไพรส์อีกครั้ง โดยให้นักแต่งเพลงคนเก่ง แอ้ม อัจฉริยา ดุลยไพบูลย์ แต่งเพลงส่งสุขปีใหม่ชื่อเพลง “เรื่องเล็กเรื่องสำคัญ” ให้เด็กปั้น 7 คน ร้องด้วยกันคือ อู๋ กิตติภณ ทิพยทยารัตน์(พระเอกละครกลเกมรัก), องศา ธีธัช คุ้มเมือง, อเล็กซ์ อเล็กซานเดอร์ โบว์แมน, มอส กฤติเดช ภูภัทรธราวุฒิ , ดล นภดล ทิพวัฒน์ , ทาฆิ อ่องลออ และ เลโอ เลโอนาร์โด ซุนโด
โดยงานนี้ เอ ศุภชัย ได้มีการเปิดแถลงข่าวที่ร้าน Dalmatian Siam Square พร้อมนักร้องทั้ง 7 คน มีดีเจดาด้า วรินดา ดำรงผล เป็นพิธีกร โดย เอ ศุภชัย ให้สัมภาษณ์ถึงที่มาของงานเพลงชุดนี้ว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGaz-l50v0DrTa34FAn-f-4A0NwiijB2kz51fH1ct-nFYyjJST_o8kRyEIe5N9xl97nb0GDaaSdxSvKSsR0-kf7c_pIgTBVVtQgEYvMPOlDXyxsA94DRF-9hWkVSzZ2Beyfdn_S67zuHYGWu1h-_WpOfG1DtK0Ps2n0q-IbZI9Ktu5ZxRKSstNtfJFu-ok/w640-h426/1702913054627.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhllR1uBx6f-OVTlTuPwwPKP5MNEDI_4UcF0PjaUeVFE24W5_-xM7c-QNFe1FSF-tJxxZk14kEifZdt2BQ2u4HVtnq_UQwIRNBcegr-hvwct6OHWcJ9ZfaWGsCL_8Hbar6IuW74YlUtEG2niR2F-mRwZnn0Rp9zqgBQO0V0oDn2fo33jKuc6_tPl_E3ahe-/w640-h426/1702913063213.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQFdhc3h3bSwRNMZyh6yGmmz8W3qN6-Qs9CwxIbl7_ORXROCipAGlCQpeMIYqP-b6eCS6SLAyWLpwzSFNFl7FrErk16h-uZjZYeM9exmzH9KoGee8HUiyy3Z9vE0dra80kd6QNFLiiwYrqGs1LUkQDFWQRjYeL0yUzWJXU2VlEqj7VcpAsXQtFhUFcJlJw/w426-h640/1702913067628.jpg)
โดยหลังจากจบการแถลงข่าว นักร้องทั้ง 7 คน ก็ได้มีการร้องเพลงโชว์คอนเสิร์ตเป็นครั้งแรก บนเวทีใหญ่ของงานเทศกาลดนตรี ‘Siam Music Fest 2023’ กลางสยามสแควร์ ท่ามกลางเด็กวัยรุ่นหลายพันคน มีการแจกปฏิทินของน้องๆทั้ง 7 คนด้วย บรรยากาศเป็นไปอย่างสนุกสนานและมีความสุข ทุกคนร้องและเต้นอย่างนักร้องมืออาชีพจริงๆ
No comments